Na'urar ta fadi bayan ta yi aiki na wani lokaci.Menene dalili?Shin mai sauya mitar yana da lambar kuskure?Idan eh, duba jagorar.Yawancin su suna kan-a halin yanzu da rashin ƙarfi.Idan ya zama al'ada, jujjuyawar kayan aikin inverter masu sanyaya iska na iya zama babba kuma juriya zata yi girma.Daidaita ƙimar da ta wuce-nauyi kaɗan ko ƙara kaɗan kaɗan.Kar a daidaita da yawa lokaci guda, ya danganta da ƙimar halin yanzu na motar.Bincika ko kayan aiki masu ƙarfi suna farawa lokacin da mai sauya mitar ya tsaya, yana haifar da ƙarancin wuta.
Magani da bincike na sanadin:
Na farko, lokacin rage saurin mai sauya mitar an saita shi gajarta sosai.Lokacin da mai sauya mitar ya ja babban kaya, lokacin rage saurin sa ya yi ƙanƙanta sosai.A lokacin aikin raguwa, mitar fitarwa na mai sauya mitar yana raguwa da sauri, yayin da inertia mai nauyi yana da girma, wanda ke sa ainihin saurin motar ya fi saurin da ya dace da mitar fitarwa na mitar, yana sa motar a cikin Halin samar da wutar lantarki, don haka yana haifar da wutar lantarki ta hanyar haɗin DC a tsakiyar mai sauya mitar ta yi tsayi da yawa, ta kai ƙimar iyaka da raguwa, Don haka, manyan masu sauya mitar suna gabaɗaya sanye take da na'urori masu sarrafa kalmomi da yawa.
Na biyu, lokacin da yawancin injina ke tafiyar da kaya iri ɗaya, saboda ba a rarraba kaya, lokacin da ainihin saurin motar ɗaya ya zarce saurin lokaci na wani motar, babban gudun yana daidai da babban mai motsi, ƙananan gudu yana daidai da na'urar. janareta, wanda kuma zai iya haifar da kuskuren over-voltage.
Na uku, saboda rayuwar capacitor na tsaka-tsakin hanyar haɗin DC na mai sauya mitar, bayan shekaru da aka yi amfani da shi, ƙarfin ƙarfin wutar lantarki yana raguwa, kuma ikon daidaitawa na tsaka-tsakin tsaka-tsakin DC zuwa ƙarfin wutar lantarki na DC yana raguwa, kuma yuwuwar tashewar overvoltage yana ƙaruwa.A aikace aikace, abu na biyu shine ƙari.Ɗauki mai juyawa na ladle trolley na rh refining makera a matsayin misali.Motoci biyu ne ke tafiyar da shi masu kaya iri ɗaya.Rashin ƙarfin ƙararrawa yakan faru yayin aiki, kuma mai canzawa iri ɗaya yakan yi ƙararrawa.Ta hanyar lura, ƙimar ƙarfin lantarki na tsaka-tsakin haɗin DC na mai canzawa yana da girma a babban mita yayin aiki.Ta hanyar bincike, ainihin saurin motar guda ɗaya ya fi na ainihin saurin sauran motar, yana sa ya yi aiki a cikin yanayin samar da wutar lantarki, Kuma tsaka-tsakin tsaka-tsakin DC yana cinye wannan ɓangaren makamashi da kyau, wanda ke haifar da matsanancin ƙarfin lantarki na wutar lantarki. tsaka-tsakin hanyar haɗin DC na mai sauya mitar, kuma an ba da rahoton kuskuren fiye da ƙarfin lantarki.
Lokacin aikawa: Dec-06-2022