1.Lalacewar iska yana haifar da gazawar tuki.Ana samun gurɓatacciyar iska a cikin tarurrukan masana'antun sarrafa sinadarai, wanda zai iya zama ɗaya daga cikin abubuwan da ke haifar da gazawar tuƙi, kamar haka:
(1) Rashin mu'amalar mu'ujizai da relays wanda iskar gurbatacciyar iska ke haifar da gazawar mai canzawa.
(2) Rashin gazawar mai canzawa yana faruwa ne ta hanyar gajeriyar kewayawa tsakanin lu'ulu'u da ke haifar da iska mai lalata.
(3) Babban kewayawa yana da gajeriyar kewayawa saboda lalatawar tasha, wanda ke haifar da gazawar mai canzawa.
(4) Laifin inverter lalacewa ta hanyar gajeren kewayawa tsakanin abubuwan da aka gyara saboda lalata allon kewayawa.
2. Lalacewar juzu'i mai jujjuyawa ta hanyar ƙura mai ɗaukar nauyi kamar ƙarfe.Irin waɗannan abubuwan da ke haifar da gazawar mai canzawa galibi suna kasancewa a cikin masana'antar kera tare da manyan kura kamar ma'adinai, sarrafa siminti da wuraren gine-gine.
(1)Yawan ƙura mai ɗaure kai kamar ƙarfe zai haifar da gajeriyar kewayawa a babban kewaye, wanda zai haifar da gazawar inverter.
(2) Zazzabi na fin mai sanyaya ya yi yawa saboda toshewar ƙura, wanda ke haifar da raguwa da ƙonewa, yana haifar da gazawar mai canzawa.
3.Frequency Converter gazawar lalacewa ta hanyar condensation, danshi, danshi da kuma yawan zafin jiki.Wadannan abubuwan da ke haifar da gazawar mai canzawa sun samo asali ne saboda yanayi ko yanayi na musamman na wurin amfani.
(1) Ƙofar ƙofar yana canza launi saboda danshi, yana haifar da rashin daidaituwa, wanda ke haifar da gazawar mai canzawa.
(2) Mai jujjuyawar ya takure saboda tsananin zafi saboda tsananin zafi.
(3) Rashin wutar lantarki yana faruwa ne sakamakon kyalkyali tsakanin faranti na tagulla na babban allon kewayawa saboda danshi.
(4) Danshi yana haifar da lalatawar lantarki na juriya na ciki na mai sauya mitar da kuma karyewar waya, wanda ke haifar da gazawar mai sauya mitar.
(5) Akwai ƙuƙuka a cikin takarda mai rufewa, wanda ke haifar da abin da ya faru na rushewar fitarwa, don haka yana haifar da gazawar mai canzawa.
4. Laifin mai sauya mitar da ke haifar da abubuwan ɗan adam yana faruwa ne ta hanyar zaɓi mara kyau da siga ba a daidaita shi zuwa yanayin amfani mafi kyau ba.
(1) Zaɓin nau'in mai sauya mitar mara daidai ba zai haifar da wuce gona da iri ba, don haka yana haifar da gazawar mai sauya mitar.
(2) Ba a daidaita ma'auni zuwa yanayin amfani mafi kyau, ta yadda mai sauya mitar sau da yawa yakan yi tafiya da kariya daga wuce gona da iri, fiye da ƙarfin lantarki, da sauransu, wanda ke haifar da tsufa na mai sauya mitar da gazawa.
Lokacin aikawa: Oktoba-19-2022